Showing: 1 - 1 of 1 RESULTS

Kasim Majaliwa Alizaliwa Desemba 12 mwaka wilayani Ruangwa. Kasim Majaliwa katika hafla fupi iliyofanyika kwenye viwanja vya Chuo cha Taaluma ya Urekebishaji, Ukonga jijini Dar es salaam Juni 12, Serikali yaja juu kuhusu tamko la kutumia laini nyingi Posted by Chumba-cha-Habari Apr 23, Naibu Waziri wa Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi, Astashata Nditiye amesema Serikali haijatoa tamko la kupiga marufuku kumiliki laini nyingi sa simu badala yake imelenga kuzuia mwananchi mmoja kutumia laini zaidi ya moja, kwa mtandao mmoja.

Kubenea ambaye pia ni Mhariri Mtendaji wa gazeti hilo, amesema amemtuma wakili kumwandikia naibu waziri huyo tamko la kumtaka kufuta amri yake hiyo ndani ya siku mbili kwa sababu amechukua hatua asiyostahili kisheria kwani hana mamlaka ya kufungia gazeti.

Habari zinazohusiana na hii

William Lukuvi, ambaye ni Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Uratibu na Bungealisema kuwa uamuzi wa serikali unalenga kutenda haki kwa walimu na wanafunzi ambao juhudi zao za kufundisha na kujifunza zimepimwa kwa kutumia mfumo mpya ambao hawakupata fursa ya kushirikishwa na kuandaliwa. Maaskofu tuliokutana hapa hatuna hasira na wala hatuongozwi na. Nyerere aliingia katika bunge la kikoloni mwaka na kuchaguliwa kuwa waziri mkuu mwaka Jan Eliasson akifungua majadiliano kuhusu mchango wa haki za binadamu na utawala wa sheria katika kuunga mkono juhudi za kitaifa na kimataifa na nafasi yake katika suala zima la maendeleo endelevu baada ya Vijana wakapige kitabu full stop!!

Namo March 6, Chama cha madereva na makondakta wa daladala Dar es salaam, kimetangaza rasmi kuafikiana na yale makubaliano kati ya Mkuu wa wilaya ya Kinondoni Paul Makonda na wamiliki wa magari hayo kutoa huduma ya kusafiri bure kwa Walimu wa shule za sekondari kuanzia leo March 7, Freeman Mbowe ambaye aliitaka Serikali itoe maagizo kwa Wakurugenzi wote wa Halmashauri kutengeneza ajira angalau 20, kila mwaka katika miradi mbalimbali inayotekelezwa katika Halmashauri zao, na taarifa ya utekelezaji wa agizo hilo iwe inatolewa kila mwaka kwenye Bunge la Bajeti.

Ukichangia naomba ujikite Zaidi katika kutoa maoni yako lakini kukosoa kunaruhusiwa. Saturday December 1 Kairuki alikuwa akijibu swali la mbunge wa Viti Maalumu Chadema, Susan Masele ambaye pia ametaka kujua kuhusu idadi ya vibali vya ajira vilivyotolewa na Serikali.

Bunge la Malaysia lilikumbwa na kashfa mbalimbali na kukabiliwa na maandamano ya raia kufuatia kupanda kwa hali ya maisha.

tamko la kufungwa shule

Walifungua akaunti ya muda maalum na kuweka huko fedha ambazo zilishalisha faida ya zaidi ya sh. Tamko la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa mwaka huu wa linatimiza miaka Mkuu wa wilaya ya Bagamoyo Majidi Mwanga atembela ghafla shule ya Sekondari Kiwangwa ili kuangalia utendaji kazi na changamoto mbalimbali zinazoikabili shule hiyo. Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya James Foundation Leonard Manyama kulia akisisitiza jambo kwa waandishi wa habari wakati akitoa tamko la kuunga mkono kauli ya Rais Magufuli kuhusu kutowarejesha shuleni wanafunzi wanaopata ujauzito, kushoto ni Mchungaji Bartholomew Sheygah toka Kanisa la Faith Community.

For the best experience please update your browser. Mheshimiwa Waziri Mkuu, karibu sana. Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo Bw. Ajali hiyo ilisababisha msururu mrefu wa magari yaliyokuwa yakitoka Tunduma na yale yaliyokuwa yakitoka Mbeya Julai 24, Mwanafunzi kumiliki simu au sehemu ya simu kama laini, Charger nk Freeman Mbowe leo asubuhi kuhusiana na kauli hiyo, Waziri Mkuu alisema kuwa serikali inaendeshwa kwa mujibu wa sheria na katiba hivyo inatambua kuwa katika mfumo wa vyama vingi, vyama vya siasa vinaruhusiwa.

Majaliwa alitoa tamko la kumvua madaraka kwa kumshusha cheo Ofisa huyo wa elimu sekondari wilayani humo, na wenzake sita ambao ni walimu wakuu wa shule za sekondari, kufuatia kushindwa kutekeleza majukumu yao ya kazi na kufanya ubadhirifu wa zaidi ya shilingi milioni za maendeleo ya elimu ya sekondari. Augustine Mahiga. Shule na biashara kadhaa zitaanza kufunguliwa tena baadae leo katika hatua ya kulegezwa zaidi sheria ya kubaki majumbani iliyowekwa na serikali.

Kiongozi wa upinzani nchini Kenya Raila Odinga ambaye alishindwa katika uchaguzi wa rais wiki iliyopita anatarajiwa kutoa tamko lake leo kuhusu. Riziki Pembe Juma amefanya ziara ya siku moja Mkoani Simiyu ambapo alitembelea kiwanda cha chaki Maswa na kufungua nyumba ya walimu moja ambayo wataishi watu sita six in one kwa wakati mmojavyumba vya madarasa viwili na choo cha walimu matundu mawili 02 ya vyoo katika Shule ya Sekondari ya Jija.

Makala hii kuhusu mambo ya kihistoria bado ni mbegu. Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akisalimiana na walimu wa shule ya sekondari ya Iwawa iliyopo Makete baada ya kufungua madarasa ya shule hiyo Januari 21, Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa ameutaka uongozi wa mkoa wa Ruvuma uhakikishe kuwa vijana wote wanaomaliza darasa la saba kwenye kila Halmashuri za mkoa huo wanakwenda kuanza kidato cha kwanza.

Alisema kukiuka agizo hilo ni kuhujumu uchumi wa nchi kama ilivyo ainishwa kwenye kifungu cha 3 cha jedwali la kwanza la sheria ya uhujumu Uchumi sura ya ya sheria za Tanzania na pia ni kukiuka agizo la Waziri Mkuu,kupitia waraka wake alioutoa Mei 30,uliozuia utokaji wa vyakula na sukari kwenda nchi jirani.

Muulizaji wa kwanza atakuwa Mheshimiwa Lucy Simon Magereli, swali liwe fupi. Ndugu Waandishi wa Habari, madai haya yalitokana na haki mbali mbali za wafanyakazi ambazo hazikulipwa na Serikali kwa kipindi cha Agosti, hadi Aprili, zikihusisha vipengele vifuatavyo Ngome ya Wanawake ya ACT Wazalendo inamtaka Rais atambue kuwa Tanzania imeridhia na kusaini maazimio mbalimbali ya kimataifa kuhusu haki za mtoto wa kike kama vile Azimio la Dunia la Haki za Binadamu la mwaka Universal Declaration on Human Rights ibara ya 26 1Tamko la Kimataifa la kupinga aina zote za ukandamizaji dhidi ya Wanawake Convention of the Elimination of all forms of.Kassim Majaliwa alitangaza kufungwa kwa shule za awali, msingi, sekondari na vyuo kwa muda wa mwezi mmoja kuanzia Machi 17 kama njia ya kudhibiti maambukizi ya ugonjwa wa korona, maarufu kama COVID Tarehe 14 Aprili Waziri Mkuu alisema agizo la kufungwa shule za awali, msingi, sekondari na vyuo vyote vya elimu ya kati na vya elimu ya juu, litaendelea kubaki vile vile hadi hapo serikali itakapotoa tamko lingine.

Kutokana na hatua hizi muhimu ambazo serikali imeendelea kuchukua ili kupunguza kusambaa kwa maambukizi katika nchi yetu, baadhi ya jamii zetu zimekuwa zinatumia mwanya huu kuendeleza vitendo vya ukeketaji na kuwaozesha watoto wa kike, kwa sababu tu hawako katika mfumo wa shule unaoweza kutoa ulinzi na ufuatiliaji dhidi ya vitendo hivi vya ukatili. Kama mashirika tunayotetea haki na ulinzi wa mtoto wa kike, tunalaani vitendo hivi, jamii, wazazi na wale wote wanaotumia muda huu kufanya na kuendeleza vitendo vya ukeketaji na ndoa za utotoni kwa wasichana badala ya kuchukua jukumu la malezi na ulinzi kwa watoto wakati huu wakiwa nyumbani.

Baada ya msimu wa ukeketaji kuisha jumla ya watoto walirudishwa majumbani kwao baada ya kufanya majadiliano na wazazi wao na wakaridhia kuwapokea, lakini watoto walikataliwa na wazazi wao hivyo kulazimika kubaki kituoni.

Baada ya shule kufunga kwa sababu ya janga la korona watoto hao walirudi katika familia zao, ndipo wazazi wamechukua kama fursa kwao na kuendelea kuwakeketa watoto.

Jumla ya matukio 17 yameripotiwa katika kituo cha Masanga ya watoto waliokeketwa baada ya shule kufunga, takribani wasichana walifanikiwa kutoroka na kurudi kituoni Masanga ili kupata hifadhi, hata hivyo watoto wengi wamekeketwa na zoezi la ukeketaji linaendelea mpaka sasa. Wilayani Serengeti kupitia shirika la Hope for Women and Girls Jumla ya wasichana 33 wameokolewa kwa kipindi cha April 1 hadi Wasichana 6 walikutwa wamekeketwa na familia 6 zimekamatwa na kesi zimepelekwa mahakamani. Katika eneo la Loliondo zaidi ya wasichana 10 wamepigwa na wazazi wao wakilazimishwa kuolewa katika kipindi hiki cha shule kufungwa.

Kupitia mashirika yetu tumekuwa tunapokea wasichana waliokimbia kukeketwa wakitafuta sehemu salama ya kujihifadhi dhihi ya ukatili huu. Pia wasichana waliokimbia kuozwa kwa lazima na wazazi wao katika umri mdogo. Ieleweke kuwa Ukeketaji ni kinyume na sheria na kitendo kinachomdhalilisha mtoto wa kike na kumwondolea utu wake kama mwanadamu aliyeumbwa kamili.

Ukeketaji mara zote hufanyika kwa sababu ya misukumo ya kibinadamu, ikiwemo kupata mali kwa kumwozesha binti aliyekeketwa, kutii masharti ya mila kama ya kutambika mizimu, kuondoa mikosi katika familia, kumvusha mtoto rika na nyinginezo nyingi.

tamko la kufungwa shule

Hata hivyo sababu hizo zote hazina maana zaidi ya kuendeleza tamaduni kandamizi kwa wanawake na watoto wa kike. Mwaka Serikali kupitia Bunge lilibadili Sheria ya Elimu, na kuweka kuwa kosa kwa mtu yeyote atakayemuoa au kumpa mimba mwanafunzi. Mwaka kupitia Mahakama ya Rufaa ya Tanzania, Mahakama ilitamka kuwa umri wa chini wa kuoa na kuolewa utakuwa ni miaka 18 kwa wasichana wavulana.

Mikataba hii na sheria ya mtoto inatoa wajibu kwa serikali, wazazi, walezi na wanajamii kwa ujumla kuwalinda watoto dhidi ya vitendo vyote vya ukatili na ubaguzi. Pamoja na jitihada hizii, bado wasichana wameendelea kuwa wahanga wa aina mbalimbali za ukatili, hasa ukatili wa kingono. Hatua hizi zimechukuliwa ili kudhibiti maambukizi.

RAIS MAGUFULI: VYUO NA SHULE KUFUNGULIWA, NENDENI MKACHAPE KAZI

Tunawasiwasi wa kuongezeka kwa vitendo vya ukatili kwa watoto ikiwemo ubakaji, ulawiti, vipigo, matusi wakati huu watoto wapo nyumbani. Asilimia kubwa ya vitendo vya ukatili kwa watoto hufanyika nyumbani na kuhusisha watu wa karibu wakiwemo wazazi, ndugu na majirani. Tanzania ni nchi ya 10 kwa kuwa na idadi kubwa ya watu wenye umri mdogo. Vijana balehe ni asilimia 32 ya watu wote sensa Ni muhimu kuwa na jitihada zenye lengo la kuhakikisha kundi hili kubwa linalindwa na kubaki salama hasa katika kipindi hiki ambacho nguvu kubwa ipo kwenye kukabiliana na janga la korona.

Kama mashirika tunayofanya kazi kwenye masuala ya ulinzi wa mtoto, tunapendekeza mambo yafuatayo ili kunusuru hali inayoendelea na kuwalinda watoto na athari kubwa zaidi zinazoweza kuwapata kutokana na kukithiri kwa vitendo vya ukatili. Serikali kupitia uongozi wa serikali za Mtaa na vijiji kuweka mkakati maalum wa makusudi kabisa wa kuwalinda watoto wote nchi nzima dhidi ya matukio ya ukatili na udhalilishaji hasa ukeketaji,ndoa za utotoni, ubakaji, ulawiti na mengine mengi katika kipindi hiki cha ugonjwa wa korona.

Tunasisitiza jamii,wasichana na watoto kwa ujumla kuripoti matukio yote yenye viashiria vya ukatili kupitia namba ambayo ni namba maalum kwa ajili ya kuripoti matukio ya ukatili na udhalilishaji dhidi ya watoto inayopatikana saa 24 siku zote, ili waweze kupata msaada wa haraka. Serikali kwa kupitia vyombo vyake kusimamia sheria, kanuni na taratibu hasa kwa wanajamii wote watakaobainika kufanya vitendo vya ukeketaji na kuozesha watoto kwani ni kinyume na sheria za nchi.

Tunapoelekea kwenye uchaguzi mkuu, viongozi wa kisiasa waache kutoa kauli za kuhamasisha vitendo hivi ili kujipatia umaarufu na kura kutoka kwa wananchi 5.

Wazazi kuwa mstari wa mbele katika kuwalinda watoto hasa watoto wa kike dhidi ya ukatili unaowalenga wao katika kipindi hiki. Wachochezi wa Ukeketaji — wazee wa mila na ngariba walioshiriki kukeketa wachukuliwe hatua kali wachukuliwe hatua kali ili iwe mfano kwa wote watakaotaka kuvunja sheria za nchi kwa kudhalilisha watoto wa kike.

Persi o rubati

Serikali itilie mkazo tohara salama kwa vijana, — tohara zifanyikie hospitali ili kupunguza idadi ya vijana wanaohitaji kuoa wanawake waliokeketwa, hii itatoa fursa kwa vijana kupata elimu ya madhara ya ukeketaji na madhara ya kuoa mwanamke aliye keketwa.Michael Kojo na Evance Oloo wanadai shule nyingi hazijatimiza masharti ya kuzuia kusambaa kwa virusi vya corona. Wawili hao wanataka mahakama imwamuru Waziri wa Elimu, George Magoha atangaze tarehe mpya ya kufunguliwa kwa shule na wanapendekeza iwe Januari Wazazi na wanafunzi wengi walipokea habari za kurejelewa kwa masomo kuanzia Jumatatu bila kutarajia.

Wapkiz code

Bw Kojo na Bw Oloo wameelezea hofu kuhusu usalama wa wanafunzi watakaorejelea shuleni, wakisema mikakati haijawekwa ya kuwakinga dhidi ya maambukizi. Walisema mapendekezo ya kufungwa kwa shule yalitolewa na Wizara ya Afya na ni wizara hiyo hiyo inayopasa kutoa mapendekezo ya kufunguliwa kwa shule.

Toggle navigation. Oct 08, Wanafunzi wengine watasubiri ushauri wa serikali kuhusu tarehe watakayorudi shuleni. Habari zinazohusiana na hii. Oct 12, Oct 06, Oct 01, Sep 30, Sep 28, Sep 20, Sep 18, Sep 14, Aug 24, Jul 24, Jul 22, Jul 19, Jun 27, Jun 09, Jun 06, Jun 02, May 29, May 16, May 08, Feb 07, Nov 12, Oct 04, Sep 04, Aug 10, Waziri mkuu wa Tanzania Kassim Majaliwa ametangaza ongezeko la wagonjwa wa corona baada ya watu wengine wawili kuthibitishwa visiwani Zanzibar na Dar es Salaam.

Wagonjwa wote ni raia wa kigeni. Siku ya Jumanne nchi hiyo ilitangaza kufunga shule zote kwa siku 30 ikiwa ni hatua ya kuzuia kuenea kwa maambukizi ya corona nchini humo.

Online dating scammer list

Serikali imethibitisha hayo baada ya wagonjwa hao wawili kufanyiwa vipimo vya maabara katika Maabara Kuu ya Taifa ya Afya ya Jamii. Sampuli ya kwanza ni ya mwanaume,raia wa Marekani, 61 ambaye ni mkazi wa Dar es Salaam. Mgonjwa huyu ametengwa katika sehemu maalumu kwa ajili ya taratibu nyingine za kitabibu, pia ufuatiliaji wa watu waliokuwa karibu naye. Zanzibar kwa upande wake imesema sampuli ya pili iliyopokelewa kutoka Zanzibar, ni ya mwanaume mwenye umri wa miaka 24, raia wa Ujerumani.

Taarifa kumhusu zitatolewa baadae na Waziri wa Afya wa Zanzibar.

Microsoft office 2019 student

Hapo jana Waziri Majaliwa alitangaza kufungwa kwa shule zote kuanzia za awali mpaka kidato cha sita kwa siku 30 zikiwa ni jitihada za kudhibiti maambukizi.

Wizara itafanya marekebisho ya ratiba kwa wale wanaotarajiwa kufanya mitihani tarehe 4 Mei, itasogezwa mbele kadiri ya matokeo yatakavyojitokeza ili nao wapate kusoma kwa kipindi kilekile kilichokubalika na ratiba hiyo. Pamoja na kuzuia mikusanyiko yote ya watu wengi yakiwemo matamasha ya muziki, mikutano ya hadhara mbalimbali ikiwemo ya kisiasa.

Chanzo cha picha, Getty Images. Kwa nini Tanzania imefikia maamuzi ya kufunga shule? Hapo jana Tanzania ilithibitisha kuwa na mgonjwa mmoja wa virusi vya corona. Mnamo tarehe Machi,15, mgonjwa huyo alisafiri kuingia Tanzania majira ya saa kumi jioni. Mgonjwa aliyetangazwa ni mwanamke wa miaka 46 raia wa Tanzania, ambaye aliwasili kutoka Ubelgiji kwa ndege ya shirika la Rwanda.

Msafiri huyo aliondoka nchini tarehe 3,Machi ambapo kati ya tarehe Machi alitembelea nchi za Sweden na Denmark na kurudi tena Ubelgiji. Msafiri huyo alipita uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kilimanjaro KIA. Waziri Ummy Mwalimu amesema msafiri huyo alipofika KIA alifanyiwa ukaguzi na maafisa wa afya na kuonekana kutokuwa na homa.

Baadae alianza kujisikia vibaya akiwa hotelini na kwenda hospitali ya mkoa ya rufaa ya Mount Meru Arusha ambapo sampuli ilichukuliwa na kupelekwa maabara ya taifa ya afya ya jamii iliyoko Dar es salaam kwa ajili ya uchunguzi. Waziri Ummy ameongeza kusema," Serikali inaendelea kuchukua hatua madhubuti kuhakikisha kwamba ugonjwa huu unathibitiwa ili usisambae nchini.Katika hotuba ya raisi kuhusu kukabidhi janga la Corona nchini Kenya, Uhuru Kenyatta ambaye ndie raisi wa taifa hili jirani jana alitoa maagizo kwamba vyuo vikuu, shule za upili na msingi vitabaki kufungwa hadi mwakani ili kuipatia serekali nafasi ya kutathimni jinsi ya wanafunzi na walimu watakavyo ishi na kujilinda kuotokana na maambukizi ya COVID Hatimae maeneo ya burudani yamefunguliwa huku marufuku ya kutotumia pombe kwenye baa ikifutiliwa mbali.

Na pia amri yakutotoka nje Bongo5 Read more.

How to wear surgical gown

Kocha wa klabu hiyo, Arsene Wenger, amethibitisha kuwa staa huyo atakuwa nje ya uwanja kwa muda huo kutokana na majeruhi yanayomsumbua. Kuumia kwa Welbeck kunaongeza idadi ya majeruhi katika klabu hiyo ambapo ataungana na Alexis Sanchez na Jack Wilshere. Ukosefu wa Vyoo kwa baadhi ya Shule limekuwa tatizo sugu lililosababisha shule ya msingi Isumabuna kufunga wakati shule ya msingi Bafanka wilayani Bukombe mkoani Geita ikiwa hatarini kufungwa wakati wowote kutokana na vyoo kujaa na kutoa wadudu hali inayowalazimu wanafunzi kujisaidia vichakani.

Kufungwa kwa shule ya Msingi Isumabuma tangu Novemba 12 mwaka huu kulikolenga kunusuru afya za watoto na kuwaepusha ma magonjwa ya mlipuko kumeathiri ratiba ya masomo kwa kiasi kikubwa kwa wanafunzi View All. Vyuo na shule bado vyabaki kufungwa hadi mwakani Kenya! Habari Zinazoendana 6 months ago Michuzi. Pia, Waziri Mkuu amesema Rais Dkt. John Pombe Magufuli amesitisha maadhimisho ya Sherehe za Mapinduzi Aprili 26 pamoja na Sikukuu ya Wafanyakazi Mei Mosi ili kuepuka msongamano na kuendelea kuzuia virusi vya corona visisambae zaidi.

Waziri Mkuu ameyasema hayo leo Jumanne, Aprili Wanafunzi wa shule ya sekondari ya Ufundi Ifunda. Kutokana na hali hiyo, Wenger atakuwa katika wakati mgumu katika kipindi hiki cha sikukuu ya Mila za kiafrika ndizo zilisababisha arithishwe kazi ya utabiri mara baada ya baba yake mnajimu Shehe Yahya Hussein kufariki dunia.

Maalim Hassan Hussein akiwa ndani ya ofisi za Global Publishers. Maalim alianza kujishughulisha na shughuli za unajimu astrology baada… Shule ya Msingi Bafanka mkoani Geita hatarini kufungwa kwa Kujaa Kwa Vyoo Vya Shule Ukosefu wa Vyoo kwa baadhi ya Shule limekuwa tatizo sugu lililosababisha shule ya msingi Isumabuna kufunga wakati shule ya msingi Bafanka wilayani Bukombe mkoani Geita ikiwa hatarini kufungwa wakati wowote kutokana na vyoo kujaa na kutoa wadudu hali inayowalazimu wanafunzi kujisaidia vichakani.

Davido na Wizkid ni kama wanategeana kuachia album zao! Kwasababu kila mmoja amekua akisogeza tarehe mbele kila inapokaribia tarehe ambayo alitangaza. Magazeti ya Leo.

tamko la kufungwa shule

Soma Habari kuu leo. Zinazosomwa Sasa. Virusi vya corona: Utafiti wasema virusi hivyo Kemondo Kupata Majisafi. Vodacom Tanzania PLC yasherehekea miaka 20 kwa Kikosi maalum cha Polisi chavunjwa kisa malalamiko Shinyanga: Amuua mke wake kisa wivu wa mapenzi.

Virusi vya corona: Je nini kinachowasubiri wanafunzi Habari za Mikoani.Pia, Waziri Mkuu amesema Rais Dkt. John Pombe Magufuli amesitisha maadhimisho ya Sherehe za Muungano, tarehe 26 Aprili pamoja na Sikukuu ya Wafanyakazi, Mei Mosi, ili kuepuka msongamano na kuendelea kuzuia virusi vya corona visisambae zaidi. Amesema hadi leo, nchini kuna jumla ya watu 53 waliobainika kuwa na virusi vya corona ikiwa ni ongezeko la wagonjwa wanne ambao wote wapo jijini Dar es Salaam.

Amesema Serikali bado haijatangaza kuhusu kufunguliwa kwa shule, vyuo na shughuli za michezo pamoja na misongamano isiyokuwa ya lazima, hivyo maeneo hayo yataendelea kusalia katika karantini na wanafunzi wote wandelee kubakia majumbani kwao.

Hata hivyo, Waziri Mkuu amesema Rais Dkt.

tamko la kufungwa shule

Magufuli ameagiza sh. Kadhalika, Waziri Mkuu amesema elimu ya tahadhari ni muhimu ikaendelea kutolewa kwa wananchi ili waweze kujikinga na maambukizi ya homa kali ya mapafu inayosababishwa na Virusi vya Corona, COVID Amesema watu waliokutana na wagonjwa waendelee kufuatiliwa kwa umakini na wahusika wawashirikishe viongozi wote hadi wa ngazi za chini na kwamba athari za kiuchumi zinazojitokeza kufuatia ugonjwa huo ziendelee kuchambuliwa.

Akitangaza uamuzi huo, Waziri Mkuu pia alisisitiza kuwa mikusanyiko yote mikubwa ya ndani na nje isiyo ya lazima imesitishwa ikiwemo shughuli za michezo, matamasha ya muziki, mikutano mbalimbali ikiwemo ya shughuli za kisiasa, mahafali na shughuli nyingine za kijamii.

Vyuo na shule bado vyabaki kufungwa hadi mwakani Kenya!

Alizitaka wizara na taasisi zisitishe semina, warsha, makongamano na mikutano yote hapa nchini ambayo inahusisha washiriki toka nchi zenye maambukizi makubwa. Agizo la kufungwa kwa shule na vyuo vyote litaendelea kubaki vile vile hadi hapo Serikali itakapotoa tamko jingine.

John Pombe Magufuli amesitisha maadhimisho ya Sherehe za Muungano, tarehe 26 Aprili pamoja na Sikukuu ya Wafanyakazi, Mei Mosi, ili kuepuka msongamano na kuendelea kuzuia virusi vya Corona visisambae zaidi. Na Ofisi ya Waziri Mkuu, - Dodoma. Mchango wako kwa ajili ya utume mpana zaidi: tuunge mkono ili tupeleke ujumbe wa Papa kwa kila nyumba. Matukio zaidi yanayokuja:. Radio Ratiba CH.Pia, Waziri Mkuu amesema Rais Dkt. John Magufuli amesitisha maadhimisho ya Sherehe za Muungano Aprili 26 pamoja na Sikukuu ya Wafanyakazi Mei Mosi ili kuepuka msongamano na kuendelea kuzuia virusi vya corona visisambae zaidi.

Alisema hadi jana, nchini kuna jumla ya watu 53 waliobainika kuwa na virusi vya corona ikiwa ni ongezeko la wagonjwa wanne ambao wote wapo jijini Dar es Salaam.

Alisema Serikali bado haijatangaza kuhusu kufunguliwa kwa shule, vyuo na shughuli za michezo pamoja na misongamano isiyokuwa ya lazima, hivyo maeneo hayo yataendelea kusalia katika karantini na wanafunzi wote wandelee kubakia majumbani kwao. Hata hivyo, Waziri Mkuu alisema Rais Dkt.

Magufuli ameagiza sh. Pia, Waziri Mkuu aliwaomba wadau mbalimbali waendelee kuiunga mkono Serikali katika mapambano dhidi ya virusi vya corona kwani janga hilo ni kubwa na wanaweza kutuma fedha kupitia akaunti Na: yenye jina la National Relief Fund Electronic. Kadhalika, Waziri Mkuu alisema elimu ya tahadhari ni muhimu ikaendelea kutolewa kwa wananchi ili waweze kujikinga na maambukizi ya homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya corona.

Alisema Wakuu wa Mikoa na Wilaya waendelee kusimamia utoaji wa elimu ya kujikinga na virusi hivyo hasa katika mkoa wa Dar es Salaam ambao unaongoza kwa kuwa na wagonjwa wengi ikifuatiwa na Zanziba. Waziri Mkuu aliagiza kuwa wataalamu wanaosimamia utoaji wa huduma katika maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya wa watu wenye maambukizi ya COVID, wakiwemo madaktari wote wapewe vifaa vya kijikinga ili kuhakikisha hawapati maambukizi ya ugonjwa huo.

Alisema watu waliokutana na wagonjwa waendelee kufuatiliwa kwa umakini na wahusika wawashirikishe viongozi wote hadi wa ngazi za chini na kwamba athari za kiuchumi zinazojitokeza kufuatia ugonjwa huo ziendelee kuchambuliwa. Machi 17, na Machi 18,Serikali ilitangaza kuzifunga shule za awali, msingi, sekondari na vyuo vyote vya elimu ya kati na vya elimu ya juu kwa muda wa siku 30 na kwamba wanafuzi wa kidato cha sita waliopaswa kuanza mitihani Mei 4, nao wangepaswa kusubiri Wizara ifanye utaratibu mwingine kulingana na matokeo ya hali ya maambukizi.

Akitangaza uamuzi huo, Waziri Mkuu pia alisisitiza kuwa mikusanyiko yote mikubwa ya ndani na nje isiyo ya lazima imesitishwa ikiwemo shughuli za michezo, matamasha ya muziki, mikutano mbalimbali ikiwemo ya shughuli za kisiasa, mahafali na shughuli nyingine za kijamii.

Shule, vyuo vikuu kuendelea kufungwa

Alizitaka wizara na taasisi zizitishe semina, warsha, makongamano na mikutano yote hapa nchini ambayo inahusisha washiriki toka nchi zenye maambukizi makubwa. Skip to content Home Uncategorized Shule, vyuo vikuu kuendelea kufungwa.

Post Views: Next Aambulia kipogo kwa kuiba ndoo ya kunawia ili kujikinga na Corona. More Stories 2 min read. Habari kitaifa. Bashiru :Kampeni za CCM sasa ni bandika bandua. October 9, Penina Malundo. Magufuli aahidi kulibadilisha Jiji la Dar kuwa kama Ulaya. You may have missed. October 11, godfrey ismaely.